: . 20 . , :
40 .. 1 . | |
40 .. 1 . | |
2 . | |
7 |
, . | |
, . . | |
, . | |
, . | |
, . | |
, . | |
.: | |
, .. | |
( ) | |
() | |
( ) | |
, .. | |
(..)
1. , ..: | 1. | ||
1.1. | 1.1. | ||
1.2. | 1.2. | ||
1.3. | 2. | ||
1.4. , . | 2.1. | ||
2. , . . | 2.2. | ||
2.1. | |||
2.2. | |||
2.3. | (90000) | ||
3. | 3. |
, , :
-80%, -17% 3% .
60% 40% .
:
1160 . . 3 ;
1000 .. ;
|
|
220 .. 4 .
:
530 . 3 15% .
3 420 ... 12% .
, ( ).
1.
:
:
- ;
- ;
- ;
- ;
- (, , )
, , , . 1.
1
( )
1 . | 2 . | 3 . | 4 . | ||
1. , . | |||||
2. , . . | |||||
3. , .. |
. . ( ).
, , ( ), .
. , , ( , ). , (% ).
.
.
2
(. ..)
1 . | 2 . | 3 . | 4 . | ||
1 : 80% 1 , 17% 3% . | 1200*0,8 =960 | 1200*0,17 =204 | |||
2- | 1400*0,8 =1120 | 1400*0,17 =238 | |||
3 | 1300*0,8 =1040 | 1300*0,17 =221 | |||
4 | 1500*0,8 =1200 | ||||
300+960 =1260 | 204+1120 =1324 | 238+1040 = 1278 | 221+1200 =1421 |
2.
|
|
, ( ).
3
(.)
1 . | 2 . | 3 . | 4 . | ||
1. | |||||
2. | |||||
3. | |||||
4. , |
. .
. , .
:
.. + V. = .. + V.
: .., .. ;
V. - ;
V. .
V. :
V. = V. + .. - ..
:
- , 4 , 10% ;
- , 1 , 10% ;
- 4 1 , .
3.
.
:
;
, ;
(. 4);
(. 5);
.
4
1 . | 2 . | 3 . | 4 . | ||
1. ( . 3), . | |||||
2. ( ), | |||||
3. , | 1220*2 =2440 | 1390*2 =2780 | |||
4. , | |||||
5. , | 2440+278 =2718 | 2780+264 =3044 | |||
6. , | 2780*0,1 =278 | ||||
7. , | 2718-244 = 2474 | 3044-278 =2766 | |||
8. 1 , . . | |||||
9. , . . |
|
|
, , , , . , .
, 4 ( 300 ), 10% .
, 1 ( 244 ), 10% .
, .
5
(..)
1 . | 2 . | 3 . | 4 . | ||
1. | |||||
2. 60%, 40% . | 98960*0,6 =59376 | 98960*0,4= | |||
3. 2 | 110640*0,6 =66384 | 110640*0,4 =44256 | |||
4. 3 | 107120*0,6 =64272 | 107120*0,4 =42828 | |||
5. 4 | 120720*0,6 =72432 | ||||
6. |
4. (labor budget)
.
, ( ):
= *T.* ,
: ;
. ;
T. ;
1 -.
. , .
6
1 . | 2 . | 3 . | 4 . | ||
1. ( 3), . | |||||
2. ( ), | |||||
3. , . | |||||
4. ( ), . . | |||||
5. , . . | 1220*7*40 =341600 |
|
|
, .
, , .
5. (overhead costs)
, . ( )
(, ) , , .
7, .
7
, . . | |
( ) | |
( ) | |
( ) | |
, .
.- . 38080 . - .
3 . . 1 (114240 / 38080).
, ().
8
1 . | 2 . | 3 . | 4 . | ||
1. ( 6), | |||||
2. ( ), .. | |||||
3. , .. | =3*8540 | ||||
4. , . . | |||||
5. , . . | 25620+15000 =40620 | ||||
6. , . . | (6000) | (6000) | (6000) | (6000) | (24000) |
7. , . . |
6. -
.
, , . . , , , , , , .. ( ).
(selling expense budget) ( ) . . (, , , , , ) .
.
9
, .. | |
|
|
. .
= 20 (10800/5400) .. 1 . .
10
1 . | 2 . | 3 . | 4 . | ||
1. , . | |||||
2. , . . | |||||
3. , .. | |||||
4. : , , , , , . . | |||||
5. , . . |
7.
, .
:
= 1 * = 40 . (. 4, . 8) * 2 (. 4, . 2) = 80 . .
() = x = 40 . (. 6, . 4) * 7 . (. 6, . 2) = 280 . .
() = * = 3 . (. 8, . 2) * 7 . = 21 . .
11
1 | , . . | , . . | |
1 | |||
, ( ), .
12
, . . | , . | ||
: 1 | |||
1 |
( )
:
- ;
- ( )
- ,
- ( , ; , );
- .
( ). .
, , .
13
()
, .. | |
1. (.1) 2. 2.1. 2.2. | |
3. 4. 5. - 6. () 7. 8. 9. | +7275 |
24%.